Chỉ tiết kiệm tiền cước được khi lướt web qua Opera mini, còn app khác thì sao đây?

Thảo luận trong 'Opera Mini - Opera Mobile' bắt đầu bởi akb48, 02/09/2013.

1. Offline

akb48 Active Member

Số bài viết:
    68
    Em thú trước là em low tech, lục hết trong đây đọc bao nhiêu topic vẫn chưa hiểu, nếu xài Opera mini 15000/tháng thì chỉ để duyệt web thôi, còn xài mấy app khác thì vẫn trả cước 3G như bình thường hả ta. Tức là phải kết hợp xài cùng lúc 2 gói cước, cứ lúc nào cần duyệt web phải nhớ mà bật Opera mini lên à? Em chủ yếu vào web tra cứu, check mail, app thì chả xài chi nhiều, chỉ nghiện facebook thôi à. Ai phổ cập dùm em với.

2. Offline

sora_aoi Active Member

Số bài viết:
    108
    Miễn phí:
    • Cước data, tải file (dung lượng nhỏ hơn 15MB) từ trình duyệt Opera mini phiên bản MF.
    • Cước data truy cập tải ứng dụng Opera mini tại các địa chỉ:
      • m.opera.com
      • mini.opera.com
      • download.opera-mini.net
      • 91.203.96.124
      • www.opera.mobifone.com.vn

Do vậy nếu bạn truy cập fb nhiều thì thử dùng gói này (<15mb) , còn nếu có nhu cầu dùng nhiều hơn thì tốt nhất là nên đăng ký các gói MI bạn ạ. Chi tiết các gói cước đây: https://mobifone3g.com.vn/index.aspx?s=internet
        Bạn nên lựa chọn 1 trong 2 gói cước sé tiết kiệm hơn đấy
  3. Offline

sony2013 Member

Số bài viết:
    40
    đừng đk nha bạn, mobi nó lừa đảo đấy thực ra vẫn trừ cước như bình thường và tốc độ 2g chậm như rùa. Mih đã đk gói này từ tháng 8 chả tải tiếc gì chỉ opera thôi mà nó vẫn trừ tiền như thường
    https://m.facebook.com/mobifone.com.vn/posts/532970066760397
    smallkiss11 thích bài này.
  4. Offline

nagisa Active Member

Số bài viết:
    72
    cái này phù hợp mấy em không chạy hdh thôi phải không các bác
  5. Offline

kotomi Active Member

Số bài viết:
    68
    cũng đang dùng bản mini nói chung dùng lâu nó quen giờ kêu đổi trình duyệt khác ko đổi được :(
  6. Offline

milky Active Member

Số bài viết:
    47
    đúng rồi,đt thường chạy java thì cứ mini ,sờ mát phone thì dùng mặc định ngon hơn
  7. Offline

smallkiss11 Member

Số bài viết:
    35
    với nhu cầu của chủ thớt là web, mail, fb này nọ thì opera mini thẳng tiến nhé!
    nhanh + rẽ
  8. Offline

truongjap Active Member

Số bài viết:
    65
    bác dùng đt gì thế vì nếu smartphone thì 100% nó sẽ tải ngoài luồng nhé,cái này mình cũng bị rồi smartphone là phải tắt data 2g/3g đi còn đt thường thì nó tải ngầm cũng pó tay
    smallkiss11 thích bài này.
  9. Offline

GALAXY S4 Active Member

Số bài viết:
    75
    em cũng bị như thế nè nhưng là chuyển của năm rồi :)) ,smartphone thì tắt data usage đi là được ,mà cái gói này chủ yếu dùng cho những người dùng đt bình dân không OS mà,máy con giá rẻ nó ko có push mail hay auto update gì đâu ,nếu có thì cũng có thể tắt được
  10. Offline

ichika senpai Active Member

Số bài viết:
    74
    thấy vẫn còn dùng đt thường nhiều lắm không phải ai cũng dùng android,iphone đâu
  11. Offline

nagisa Active Member

Số bài viết:
    72
    nghe tin gì chưa nokai tèo rồi nhé ,từ nay chắc chuyển qua dùng lg,ss thôi :))
  12. Offline

sony2013 Member

Số bài viết:
    40
    e71-c2-01 nha bạn, bạn thử đk rồi vào đi, cá 100% là nó trừ thẳng ngay lập tức
  13. Offline

click239 Banned Member

Số bài viết:
    429
    là bạn chưa tìm hiểu kỹ dịch vụ rồi.
    Ngoài những IP liên quan đến opera thì những lúc tải trên 15mb sẽ bị tính phí. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nhé
    Còn vụ truy cập là qua server opera chứ không qua server của mobifone. Ở đây thì chẳng ai nói là qua opera là chậm hơn hay = server nhà mạng cả
  14. Offline

milky Active Member

Số bài viết:
    47
    thế thì dùng của vina thử xem,mình dùng vina cũng mới chuyển qua gói OM 15k/tháng hệt mobi đây, sẽ check hàng ngày có gì thất thường update liền
  15. Offline

nagisa Active Member

Số bài viết:
    72
    gói nào cũng được miễn biết dùng là chẳng ai trừ tiền oan đâu bác.Ai hay tải nhạc thì cứ dùng OM mà tải cũng ngon :))
  16. Offline

kotomi Active Member

Số bài viết:
    68
    15mb trở xuống nghe nói đc cái free
  17. Offline

sony2013 Member

Số bài viết:
    40
    Bạn cứ đk rồi download 1 file duơí 15mb, bảo đảm bạn sẽ hết tiền.
  18. Offline

smallkiss11 Member

Số bài viết:
    35
    em vừa thử gói 2k trên con ss jet chạy java.
    em thử fb, mail, nghe nhạc, báo

và hiện tại thì bị trừ: 200đ phí sms + 2k phí opera ngày
    sẽ update nếu bị trừ thêm =]]

p/s: lướt web không thấy file nào trên 15MB để tải thử
  19. Offline

ichika senpai Active Member

Số bài viết:
    74
    mới thử down 1 bài nhạc trên trang mp3 nc ngoài 4mb hôm qua nè bác thấy đến hôm nay vẫn thế dung lượng ko mất đi hơn 4mb vì mình dùng goi M10 hay sync mail nữa,nói chung là chưa thấy trừ
  20. Offline

nagisa Active Member

Số bài viết:
    72
    có thể do dùng bản Opera mini ko đúng của mobi nên nó trừ đấy,phải down đúng bản nữa kìa