Hỏi lựa mua màn hình 4K nào kết nối tốt với cả máy tính Macbook và Windows?

Thảo luận trong 'Đồ chơi khác' bắt đầu bởi sonkitkat, 22/07/2018.

1. Offline

sonkitkat Active Member

Số bài viết:
    86
    Như tiêu đề ạ, nhu cầu của em thì đa năng. Vừa làm đồ họa, văn phòng, giải trí và chơi 1 số game online như Dota, liên minh... Vì em có 2 máy, 1 máy bàn destop chạy win và 1 con Macbook pro nên cần màn hình chuẩn 4K nào có thể kết nối tốt với cả 2 loại này ạ? Em xin cảm ơn sự tư vấn của các bác trước nhé!

2. Offline

phuocdt Active Member

Số bài viết:
    59
    Mình cũng như bạn, mình đang sử dụng 1 con máy tính macbook pro và mình làm dịch vụ ảnh cưới nên phải sử dụng thêm một cây máy bàn nữa. Mình đang dử dụng màn hình Màn Hình Dell U2414H 24inch và hiện tại mình cảm thấy rất hài lòng với màn hình này. Bạn xem thử tham khảo Dell U2414H xem sao nhé!
  3. Offline

hodie1090 Active Member

Số bài viết:
    98
    Thấy giờ lên luôn con màn 5K UltraFine LG, đỉnh chất hiện nay .
  4. Offline

thatnguyen901 Active Member

Số bài viết:
    121
  5. Offline

hung6061 Active Member

Số bài viết:
    103
    chuẩn luôn đó bác, dùng Mac thì có con 27 UK 850 xài cho đồ họa là ngon luôn, panel 1 tỷ màu, còn chơi game ngon nữa.
  6. Offline

nguyenson09 Active Member

Số bài viết:
    105
    Em cũng vừa mới mua con LG 27UK850 này cách đây 1 tuần nè :) Thấy hài lòng lắm từ kiểu dáng đến chất lượng hình ảnh, đáng đồng tiền lắm luôn :) Khuyên bác nên mua nè
  7. Offline

thanhsmart Active Member

Số bài viết:
    119
    HDMI x 2 / Display Port / USB Type C x 1/ USB x 2, nhiêu đây cổng kết nối phù hợp cho Mac lẫn Win luôn. Con LG 27UK850 này ngon.
  8. Offline

dieuhoan Active Member

Số bài viết:
    113
    Thấy thông số cũng ngon phết: sRGB 99%, AMD FreeSync đầy đủ, không có 3 viền cạnh càng đẹp hơn.
  9. Offline

cunconlele Active Member

Số bài viết:
    107
    Thấy nhiều người khen nên em quất lun con LG 27UK850 rồi nè :) Cực kỳ thích lun, màn to 4K cực nét , màu sắc khi kết nối với Mac quá đẹp lun , màu rất chuẩn luôn á :)