Hôm nay đi xem máy LG LTE3 tại msmobile và mobilecity

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm & Hỏi đáp Android' bắt đầu bởi thienthangvp, 28/06/2014.

1. Offline

thienthangvp Member

Số bài viết:
    136
    Thấy anh em có vẻ đánh giá mấy cửa hàng này, hôm nay mình và bạn mình tới xem máy tại msmobile và mobilecity, cũng có gọi cho 1 số cửa hàng khác như didongthongminh, locmobile, hanghamobile...nhưng mấy chỗ này đều hết hàng

Đầu tiên là msmobile, mình đến hỏi mua lte3 thì cửa hàng nói rằng chỉ có hàng brandnew màu đen. ok mình xem và test máy. Test mọi thứ như màn hình, imei, serial.. thì ok duy chỉ có ngày tháng năm sx là sai, trên hộp ghi tháng 10/2013 nhưng khi mình ktra bằng LG Phone From thì lại là tháng 7/2013. mình hỏi nhân viên là máy nhập lâu chưa thì e nhân viên có nói máy vừa mới nhập. mình cũng ok thui ko ý kiến gì cả. đến lúc tháo pin ra xem thì thấy máy có dán 2 con tem màu vàng vàng 1 trên thân máy 1 dưới pin ở ngay cạnh seal. điều đáng lưu ý là ở chỗ tem dưới pin có vết trầy xước khá nhiều và rất rõ ràng (người mắt cận như mình còn thấy rõ). mình nghĩ đó là vết đục, cạy tem cũ đi sau đó dán đè tem mới lên. mình có thắc mắc thì e nhân viên có nói rằng trong lúc chuyển hàng về do để cùng 1 số đồ mỹ phẩm như son phấn thì mới bị xước như vậy, mình thấy hơi buồn cười, xước sát ở ngoài máy thì có thể nhưng trong máy dưới pin thì làm sao mà bị xước kiểu đấy đc. Mình yêu cầu lấy con khác để xem thế nào thì cũng vẫn tương tự có vết xước như con kia. Chủ cửa hàng nói con nào cũng như vậy và khẳng định máy mới 100%. mình và người bạn cũng ko ý kiến gì nữa, trả máy và ra về.
    Theo như kinh nghiệm của mình thì máy mới brandnew xách tay chính hãng từ Hàn Quốc thì sẽ ko có bất cứ con tem nào dán ở máy.

Sau đó mình qua mobilecity. ở đây cũng bảo có hàng màu đen mới brandnew. xem con đầu tiên, test tiếc ok hết, ngày tháng sx trên máy trùng với trên mảnh giấy dán trên hộp máy. mở máy tháo pin ra xem bên trong thì thấy cũng có 1 con tem màu vàng vàng y như bên msmobile kia dán ở trên máy. dưới pin cạnh seal thì ko có con tem nào. điều đáng lưu ý ở máy này đó là ở bên phải chỗ cột sóng có vết nhựa tem bóc ra nhưng chưa lau sạch. mình hỏi chủ cửa hàng thì a nói có thể là máy trả bảo hành mà khi nhập hàng a ko để ý test lại. Sau đó lấy con khác cho mình xem, con này thì ko có bất kỳ tem nào dán trên máy nhưng nhìn có vẻ cũ cũ thô thô có vết như bị gặm nhấm ở dưới camera và 1 số chỗ khác nữa. và vẫn có vết nhựa tem cũ chưa lau hết (vết này ít và mờ hơn so với con trước). Mở hộp ra thì toàn bộ linh kiện như sạc, cáp, doc, tai nghe, sách đều màu trắng trong khi máy và vỏ hộp màu đen. mình thắc mắc thì a chủ cửa hàng nói "thế nó mới đúng". Sau đó mình và người bạn ko ý kiến gì nữa trả máy và ra về.

1 ngày quá là buồn. đi gần 100km, trời thì mưa tầm tã để mua máy mà ko mua được.
    Sau buổi đi này mình cũng ko biết phân biệt như thế nào giữa máy brandnew và máy likenew. máy mình mua likenew gần 5tháng nay mà bên trong nó còn mới hơn mấy máy brandnew kia.

Mình ko dám khẳng định mấy máy mình xem hôm nay là hàng dựng nhưng mình chắc chắn đó ko phải là hàng brandnew.

Xin anh em tư vấn, đang cần 1 lời giải thích...

2. Offline

thienthangvp Member

Số bài viết:
    136
    up cho những ai cần khi đi mua máy
  3. Offline

Mr. Why .:.WhySoSerious.:.

Số bài viết:
    5.854
    Bạn yên tâm những thằng có LTE thì chả bao giờ brandnew đâu ;))
  4. Offline

Galaxy. Active Member

Số bài viết:
    1.436
    Mình chả biết nói gì chỉ biết nói thằng thớt là một thằng kĩ tính,=)) khuyên thớt mua chính hãng đỡ lăn tăn :D
  5. Offline

thienthangvp Member

Số bài viết:
    136
    à ra vậy. thế nó là hàng gì vậy bạn?
  6. Offline

Mr. Why .:.WhySoSerious.:.

Số bài viết:
    5.854
    Nhập khẩu, xách tay, hàng tuồn. Túm lại nếu có mới cũng chỉ là 90% thôi. Tất cả đều đã qua sử dụng nên việc có dữ liệu của ai đó trong máy khi mình mua thì cũng quá là bình thường luôn :v
  7. Offline

vi_pham Active Member

Số bài viết:
    114
    LTE làm gì có brandnew ạ :|
  8. Offline

thienthangvp Member

Số bài viết:
    136
    cửa hàng người ta bán brandnew đấy bạn
  9. Offline

coolcream Active Member

Số bài viết:
    91
    sợ quá, h chẳng quen biết ai cũng chẳng tin đc cửa hàng quảng cáo, thì khó múc đc máy ngon lắm :(
  10. Offline

thienthangvp Member

Số bài viết:
    136
    quen cái thằng chủ cửa hàng điện thoại ấy. biết ngay
  11. Offline

Galaxy. Active Member

Số bài viết:
    1.436
    Msmobile theo mình là uy tín rồi,đã mua pử đó 1 lần,hnoi h mua xách tay thì ms là chuẩn nhất,rồi mới đến didongthongminh
Tags: lg lte3