Loa ngoài x2-00 bị rè

Thảo luận trong 'S40 - Kinh nghiệm & Hỏi đáp' bắt đầu bởi l7l7l7fayl7l7l7, 29/05/2014.

1. Offline

l7l7l7fayl7l7l7 Member

Số bài viết:
    33
    Tình hình thế này các bác ạ,em có com X2-00 đã hackphone và up lại fwc,máy cũng đã cũ,vấn đề về loa như sau :
    máy em có 2 loa ngoài,khi nghe 1 số bản piano của An Coong thì thấy loa dưới bị rè khi đánh vào 1 số note trường độ mạnh,bass,hay khi đánh nhanh (đặc biệt là đoạn đầu bài trót yêu),loa trên cũng bị nhưng không đáng kể,em send cái vid đấy sang 1 con x2-00 khác thì nghe rất hay,dù đã chỉnh âm max 5 thanh,em cài min 5 thanh đó (ờ máy em) thì cũng ổn hơn nhiều,nhưng bài trót yêu vẫn dính nhièu note rè,em test vs bản nokia tune max vl thì rè nét luôn(loa trên ôk),em đã đi thay loa mới 50k nhưg còn rè hơn(chắc loa đểu)
    mặc dù vậy khi em nghe 1 số bài vd như fur elise bản electric hay 1 số bài hát có lời thì lai hoàn toàn ok,thế nen em ko pít làm thế nào nửa,các bác tư vấn giúp em với
    chú thích nói chung là cứ mấy cái có guitar vs piano(em rất thích) là rè,mà lúc thộ tháo ra,em thấy tấm lọc hơi bụi mà quên k pảo nó lau...