SPBShell3D 1.1 và 1.2 giao diện mành hình chủ sinh động

Thảo luận trong 'S^3 - Phần mềm' bắt đầu bởi mathanh, 25/12/2011.

1. Offline

mathanh Advance Member

Số bài viết:
    972
    phần mềm này ra cũng được gần 1 tháng và mình thấy nó đang rất hot trên các diễn đàn nhất là bên Tinhte, mình cũng là 1 fram của phần mềm này, giao diện phần mềm này rất đẹp nhưng đáng tiết là phải dùng key để kích hoạt, và chưa có hổ trợ ngôn ngữ việt nam để chúng ta dùng hết tính năng của nó, và cuối cùng mình đi đến quyết định việt hóa nó và thêm font hoa việt vào SPBShell3D vì bản thân nó không hiển thị tiếnghoa trong giao diện các ngôn ngữ khác.

[IMG][IMG]

[IMG][IMG][IMG]

[IMG][IMG][IMG]

hướng đẫn cài đặt để có tiếng việt trong SPBShell3
    yêu cầu điện thoại đã hack phone hoặc sign các file Part tiếng việt

phần mềm này nếu các bạn cho vào ROM của máy nó chạy rất mượt và không hao RAM

các bạn nào muốn dùng phải có key nó mới chạy

đầu tiên cài bản Góc

lần khởi động đầu tiên thoát ra

cài tiếp Part tiếng việt vào. vậy là đã có tiếng việt trong SPBShell3d

nếu muốn cho SPBShell3d đọc được cả 2 thứ tiếng hoa và tiếng việt thì cài tiếp Part font hoa việt vào thế là SPBShell3d đã có thể đọc được anh hoa việt

còn nếu ai chỉ muốn dùng tiếng anh thì chỉ cần cài bản góc là được

2. Offline

mathanh Advance Member

Số bài viết:
    972
    Hướng dẫn tiếp tục dùng SpbShell 3D

như các bạn củng biết SpbShell3D khi dùng phải có key, và key trên diễn đàn các bạn đưa key tốt, nhưng có điều key trên chỉ cho dùng thử 15 ngày khi quá 15 ngày cho dù có key củng ko kích hoạt lại được

ai đã kích hoạt thành công thì các bạn nhanh chống cập nhật tất cả các đồng hồ và hình ảnh của SpbShellsao đó lưu lại 1 file SpbShell_20028b16_2.reg để sử dụng cho sau này cần đến

C\system\Apps\SpbShell_20028b16_2.reg

đầu tiên:
    xóa bỏ SpbShell3D ra khỏi máy nha, sau đó dùng xplore vào C\data\Others\ xóa bỏ các file txt củaSpbShell đi, xóa luôn C\system\Apps\SpbShell_20028b16_2.reg đã bị hư

sau đó cài lại SpbShell3D rồi mới chép file SpbShell_20028b16_2.reg đã sửa ngày vào lại C:\system\Apps\

Cách sửa ngày:
    lưu ý là phải có Tập tin góc mà lúc các bạn đã nhập key đăng ký thành công nha, hoặc đã đăng ký thành công trong quá trình sử dụng chưa bị khóa., đã lưu lại 1 bản SpbShell_20028b16_2.reg

các bạn chép file SpbShell_20028b16_2.reg ra máy tính mở bằng Notepad

sửa dòng day=9 thành day=26 cái này tùy theo từng file mà ngày của các bạn đăng ký có thể khác nhau, như hôm nay là ngày 26 của bài viết này sẻ chỉnh là 26 nha. sau đó lưu lại.

chép vào điện thoại C\system\Apps\SpbShell_20028b16_2.reg

và tuyệt đối không cho kết nối internet , nếu kết nối internet FILE SpbShell_20028b16_2.reg sẻ bị khóa, các bạn sẻ phải cài lại SpbShell3D và làm lại bước trên.

Để cho SPBShell3D có thể kết nối internet lại và ko bị khóa xem tiếp phần dưới cùng

còn nếu sau này bước sang tháng 11 thì chúng ta sẻ sửa dòng

month=10 thành month=11

nếu bước sang năm 2012 thì các bạn sửa tiếp dòng

year=2011 thành year=2012

và sửa dòng day=9 cho phù hợp với ngày mà bạn đang dùng
    chúc các bạn thành công

Khi các bạn làm các thao tác sửa ngày xong SPBShell3D đã chạy ok rồi thì làm tiếp bước này.

Để cho SPBShell3D có thể kết nối Internet lại các bạn cài tiếp SPBShell3D cache mà mình đính kèm theo bài

lần đầu kết nối SPBShell3D sẻ văng ra và khởi động 2 tới 3 lần không lên, mặt kệ nó chờ cho đến khi nó tự ngắt ứng dụng, và ngắt Internet. chờ 1 chút mở SPBShell3D lên là mọi thứ ok hết

chúc mọi người vui vẻ nha, mình đã làm và đã thành công còn các bạn thì sao, cố gắn lên

sửa trực tiếp file SpbShell_20028b16_2.reg trên điện thoại

có nhiều bạn gọi điện thoại hỏi mình (em không có máy vi tính thì sửa file SpbShell_20028b16_2.reg như thế nào?)

mình sẻ chỉ các bạn không có máy vi tính củng có thể chỉnh file SpbShell_20028b16_2.reg bình thường trên điện thoại.

mặt nhiên file SpbShell_20028b16_2.reg mà chỉnh trên điên thoại nếu dùng x-plore thì nó sẻ hiện ra 1 bản mã hex, cái này thì x-plore sẻ không đổi ngày được từ một số thành hai số, ta dùng x-plore sửa theo 1 cách khác

dùng x-plore sao chép SpbShell_20028b16_2.reg từ C\System\Apps\SpbShell_20028b16_2.reg

để đâu củng được miễn sao file đó chưa bị hư

mọi người xem hình nha, mình dùng x-plore tiếng việt nên các bạn xem sẻ hiểu, chỉ cần các bạn quan sát kỹ cách mình làm là sẻ làm được

[IMG][IMG]

sao khi sao chép ra, chúng ta sẻ chọn sửa tên, ở đây mình sẻ đổi lại tên cho SpbShell_20028b16_2.reg thành SpbShell_20028b16_2.reg.txt

[IMG][IMG]

[IMG][IMG]

sao khi sửa tên file SpbShell_20028b16_2.reg thành SpbShell_20028b16_2.reg.txt, sẻ làm tiếp chọn chỉnh sửa

[IMG][IMG]

[IMG][IMG]

sao đó lưu lại

[IMG][IMG]

Lại tiếp tục đổi lại tên SpbShell_20028b16_2.reg.txt trở về tên SpbShell_20028b16_2.reg

[IMG][IMG]

[IMG][IMG]

và cuối cùng mang file SpbShell_20028b16_2.reg sao chép về lại C\system\Apps\SpbShell_20028b16_2.reg và chay SpbShell3D thưởng thức thành quả của bạn nha, thank mọi người đã quan tâm.

ܓܨღNø¤Nåmëღܓܨ thích bài này.
  3. Offline

Tuyệt Tình Lovers & Haters

Số bài viết:
    6.397
    Trả lời: Hướng dẫn tiếp tục dùng SpbShell 3D

Cho mình xin cái Key với...
    Tìm mãi k ra :(
  4. Offline

mathanh Advance Member

Số bài viết:
    972
    Trả lời: Hướng dẫn tiếp tục dùng SpbShell 3D

cái này mình ko có key, mình mua key trên mạng hết 50k đó.